Maganganun Ma'aunin Ma'aunin Karfe Mai Bakin Karfi

Menene foil na jan karfe?

Rufin tagulla yana nufin ɓangarorin jan ƙarfe na bakin ciki ko takardar da kauri wanda bai wuce 200μm ba wanda ake sarrafa shi ta hanyar electrolysis da calendering, wanda ake amfani da shi sosai a ciki.lantarki da'irori, lithium- ionbaturida sauran fannonin da ke da alaƙa.

Za a iya raba foil na jan ƙarfe zuwa nau'i biyu bisa ga tsarin samarwa daban-daban: foil na jan ƙarfe na lantarki da na'ura mai birgima.

Bakin jan ƙarfe na lantarki yana nufin ƙarfen ƙarfe na jan ƙarfe wanda aka samar ta hanyar lantarki tare da kayan jan ƙarfe a matsayin babban ɗanyen abu.

Rufin tagulla na birgima yana nufin samfurin da aka yi ta hanyar birgima akai-akai da ƙulla shi zuwa madaidaicin tsiri na tagulla tare da ƙa'idar sarrafa filastik.

 

Dangane da filayen aikace-aikacen daban-daban, ana iya raba shi zuwa foil na jan karfe don baturin lithium-ion da daidaitaccen foil na jan karfe.

Foil ɗin jan ƙarfe na baturin lithium-ion ana amfani da shi azaman mai tarawa na yanzu na baturin lithium-ion, kuma muhimmin sashi ne na tsarin lantarki.

Matsakaicin foil ɗin tagulla wani sirara ne na foil ɗin tagulla da aka ajiye akan layin ƙasa na allon kewayawa, wanda yana ɗaya daga cikin mahimman kayan aikin laminate na jan karfe (CCL) da allon da'ira (PCB), kuma yana taka rawar madugu.

Batun jan ƙarfe don baturin lithium-ion yana aiki azaman mai ɗaukar kayan anode, da kuma mai tarawa da madugu na anode electron na baturin lithium. Saboda kyakkyawan aiki mai kyau, rubutu mai laushi, fasahar masana'anta balagagge, da ƙarancin farashi, ya zama kayan da aka fi so don mai karɓar anode na yanzu na batir lithium-ion.

Duk da haka, a matsayin al'ada anode mai tara baturi na lithium-ion, foil na jan karfe yana da wasu matsalolin da ke da wuyar warwarewa, ciki har da tsadar samarwa da haɗarin aminci da albarkatun ƙasa ke haifarwa.

Sabili da haka, hanyar ci gaba na yau da kullum na shinge na jan karfe na gargajiya ya bayyana - don bakin ciki da haske wanda yake da yawa. Idan foil ɗin jan ƙarfe yana da ƙanƙarar kauri, zai sami nauyi mafi sauƙi na kowane yanki ɗaya, ƙarami juriya, da ƙarfin ƙarfin baturi.

Yayin da kaurin foil ɗin jan ƙarfe da aka yi amfani da shi don baturin lithium-ion ya zama sirara, ƙarfin juriya da juriya na nakasawa suna raguwa. Watau, foil ɗin tagulla ya fi karkata ko fashe, wanda zai iya shafar amincin baturin lithium-ion. Bayan haka, waɗancan abubuwan da suka haɗa da daidaituwar kauri, ƙarfin ɗaure, da ɗora ruwa suna da tasiri kai tsaye akan iya aiki, ƙimar yawan amfanin ƙasa, juriya, da rayuwar sabis na foil tagulla. Saboda haka, ma'auni na kauri na murfin jan karfe shine muhimmin tsari na samar da foil na jan karfe.

Dangane da kauri na foil na jan karfe, ana iya raba shi zuwa:

Bakin ƙarfe na jan karfe (≤6μm)

Bakin ƙarfe mai bakin ciki (6-12μm)

Bakin ƙarfe na jan karfe (12-18μm)

Foil na jan karfe na yau da kullun (18-70μm)

Kauri mai kauri (> 70μm)

 Kaurin X-ray akan layi (ƙarfin gaske) ma'auni don foil na jan karfe

Kaurin X-ray akan layi (yankinyawa) aunawama'auni dontsare tagullaɓullo da Dacheng Precision za a iya amfani da kauri dubawa na jan karfe tsare a m tsare inji da slitting tsari. Babban madaidaicin sa zai iya taimakawa wajen shawo kan matsalolin samarwa na babban aiki mai tsananin bakin ciki na jan karfe.

X-ray akan kan-line kauri (ƙarfin gaske) ma'aunin ma'auni don foil na jan karfe (2) 

Amfanin kauri na X-ray akan layi (yankinyawa) aunawama'auni dontsare tagulla

  • Za a iya daidaita firam ɗin dubawa bisa ga girman filin.
  • Yana iya cimma kan-layi gano na jan karfe yanki yawa, da kuma yana da aikin real-lokaci data feedback don cimma atomatik rufaffiyar tasirin. Yana iya damfara juzu'i na yawa na yanki, da sarrafa kewayon canjin +0.3um.
  • Tsarin daidaitawa na kai yana kawar da kowane nau'in abubuwan tsangwama don tabbatar da ingantaccen aiki na tsarin ma'auni.

  

Tsarin rufaffiyar madauki na kauri na X-ray akan layi (ƙarfin gaske) ma'aunin ma'auni don foil tagulla na iya samun ainihin lokacin sayan kauri ko bayanan yawan yanki, daidaita buɗewar bawul. Tsarin ma'auni na iya ƙididdige ɓata lokaci guda na kowane yanki na ma'auni, sarrafa bawul ɗin kwarara bisa ga ka'idar kula da PID, don sarrafa kauri ko girman yanki.

Za mu iya yin kayan aiki na musamman bisa ga bukatun fasaha na ku. Duk wata tambaya muna farin cikin amsawa, pls ku aiko da tambayoyinku da odar ku.

 

Yanar Gizo:www.dc-precision.com 

Email: quxin@dcprecision.cn

Waya/Whatsp: +86 158 1288 8541


Lokacin aikawa: Nuwamba-09-2023